Need engine code info! Please help!

dulichbonbe2

Car
BMW
Trước khi mang Macbook đi sửa bạn cần lưu ý những điều quan trọng sau

Macbook là một dòng máy tính được sản xuất bởi hãng Apple. Macbook thuộc phân khúc máy tính xách tay tầm cao với mức giá thường trên 30 triệu, cấu hình mạnh, kiểu dáng thu hút và sở hữu nhiều đặc điểm mà người dùng chỉ tìm thấy ở Macbook mà thôi. Chính vì thế mà vấn đề sử dụng hay sửa chữa Macbook cũng có nhiều vấn đề cần quan tâm, để ý hơn giúp cho quá trình đó được diễn ra thuận lợi. Khi nào cần mang Macbook đi bảo hành, lưu ý gì khi mang Macbook đi sửa... Mua laptop cũ giá rẻ tại đà nẵng Techcare sẽ giải đáp và gửi tới bạn những thông tin cần thiết nhất.

Xác định sơ bộ vấn đề xảy ra với máy tính

Trong quá trình sử dụng máy tính sẽ có nhiều trường hợp máy tính bị hư hỏng, sử dụng không mượt mà. Theo thời gian chất lượng của nó cũng không còn zin như ngày mới mua. Trước khi quyết định mang con Macbook của mình tới trung tâm sửa chữa thì việc bạn cần làm là kiểm tra, đánh giá sơ bộ vấn đề xảy ra với máy tính. Bạn thắc mắc tại sao mình phải làm việc này? Thứ nhất khi đánh giá sơ bộ vấn đề với Macbook bạn sẽ biết được mức độ nghiêm trọng của hỏng hóc, vấn đề nhỏ như khởi động không lên nguồn, chuột không di chuyển được, màn hình bị đảo ngược… thì hoàn toàn bạn có thể tự mình xử lý. Thứ hai, kiểm tra và hiểu vấn đề với Macbook của mình, khi mang laptop tới cơ sở sữa chữa bạn cần trình bày cụ thể vấn đề, lịch sử sửa chữa của máy để kỹ thuật viên có đầy đủ thông tin, khắc phục lỗi một cách tốt nhất. Thứ ba nữa là việc này giúp bạn tiết kiệm thời gian, vì cả hai lý do trên mà bạn không phải tốn thời gian không đáng để mang Macbook tới trung tâm sữa chữa chỉ để sửa lỗi màn hình bị đảo ngược, thời gian đó bạn sẽ dành để làm việc, giải trí…

Xem thêm: http://forumbds.net/threads/danh-gia-dell-latitude-e6530-tai-laptop-cu-da-nang.173196/

Lưu ý khi mang Macbook đến trung tâm sửa chữa

Nên đem đến những trung tâm uy tín để sữa chữa

Trong phân khúc máy tính xách tay thì Macbook có một giá trị lớn, cũng vì thế mà tránh để tiền mất tật mang bạn cần lưu ý hơn khi mang Macbook đi sửa chữa.

Lựa chọn một địa chỉ đáng tin cậy chắc chắn là điều quan trọng. Có thể là trung tâm bảo hành của Apple nếu máy bạn còn bảo hành, hay một cái tên nào đó đủ uy tín và chất lượng. Vì trên thị trường hiện nay có rất nhiều địa chỉ sửa chữa điện thoại, laptop sản phẩm công nghệ nhưng không phải tất cả đều đảm bảo chất lượng như quảng cáo. Những cái tên có tiếng như Laptop cũ Techcare sẽ khiến bạn yên tâm hơn, quá trình sửa chữa được thỏa thuận và có giấy tờ xác minh cũng giúp bạn dễ dàng đối chứng về sau.

Last edited: